10 ವರ್ಷದ ಮಗುವಿನ ಅನ್ನನಾಳದಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿದ್ದ ಕೋಳಿ ಮೂಳೆ! ಮುಂದೇನಾಯಿತು ಗೊತ್ತಾ?? ವೈದ್ಯಲೋಕವೆ ಶಾಕ್ ಆಗಿದೆ. ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್!

समाचार

ಹೈದರಾಬಾದ್: ಇಲ್ಲಿನ ಪ್ರಮುಖ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯೊಂದರ ವೈದ್ಯರು 10 ವರ್ಷದ ಬಾಲಕನ ಆಹಾರ ಪೈಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿದ್ದ 2 ಸೆಂ.ಮೀ ಉದ್ದದ ಕೋಳಿ ಮೂಳೆಯನ್ನು ತೆಗೆದಿದ್ದು, ಇದರಿಂದ ಅವರ ಜೀವ ಉಳಿಸಲಾಗಿದೆ.  ಕಾಂಟಿನೆಂಟಲ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳ ವೈದ್ಯರ ತಂಡವು ಘಟನೆಯ ಎರಡು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಮೂಳೆಯನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕಿತು.

ಸಲಹೆಗಾರ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರೋಎಂಟರಾಲಜಿಸ್ಟ್ ಡಾ.ರಘುರಾಮ್ ಕೊಂಡಾಲಾ ನೇತೃತ್ವದ ತಂಡವು ಅನ್ನನಾಳದಿಂದ ವಿದೇಶಿ ದೇಹವನ್ನು (ಕೋಳಿ ಮೂಳೆ) ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ತೆಗೆದ ನಂತರ ಎಂಡೋಸ್ಕೋಪಿಕ್ ಕ್ಲಿಪಿಂಗ್ ನಡೆಸಿದೆ ಎಂದು ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಭಾನುವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಸ್ಟೆಂಟಿಂಗ್ನೊಂದಿಗೆ, ತಕ್ಷಣದ ಅಥವಾ ಭವಿಷ್ಯದ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಆಹಾರ ಪೈಪ್ನ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ವಾಯುಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿರುವ ಮೂಳೆ ಉಸಿರುಗಟ್ಟಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಸಮಯಕ್ಕೆ ತೆಗೆಯದಿದ್ದರೆ, ಉಸಿರುಗಟ್ಟಿಸುವಿಕೆಯು ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.  ವೈದ್ಯರ ಪ್ರಕಾರ, ಕಾಂಟಿನೆಂಟಲ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದಾಗ, ಹುಡುಗನಿಗೆ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ತಾಪಮಾನವಿತ್ತು ಮತ್ತು ತಕ್ಷಣದ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪದ ಅಗತ್ಯವಿತ್ತು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿಕೆ ಕೊಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ಅಂತಹ ಪ್ರಕರಣಗಳು ತಕ್ಷಣವೇ ಹಾಜರಾಗಬೇಕು, ಏಕೆಂದರೆ ವಿಳಂಬವು ಆಹಾರ ಪೈಪ್ ರಂದ್ರದಂತಹ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಸೋಂಕಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು;  ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ತೊಡಕುಗಳು; ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಸಾವುಗಳು ಸಂಭವಿಸಬಹುದು “ಎಂದು ಡಾ. ರಘುರಾಮ್ ಕೊಂಡಾಲಾ ಹೇಳಿದರು.” ಕೋಳಿ ಮೂಳೆಯಂತಹ ತೀಕ್ಷ್ಣವಾದ ವಸ್ತುಗಳು ಹೊಡೆದಾಗ ರಂದ್ರಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ವಸ್ತುವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವಾಗ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸ್ಟೆಂಟಿಂಗ್ ಮಾಡುವಾಗ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮಕ್ಕಳು ಮೂಳೆಗಳಿಂದ ಮಾಂಸವನ್ನು ತಿನ್ನುವಾಗ ಅಥವಾ ಸಣ್ಣ ಸುತ್ತಿನ ಅಥವಾ ತೀಕ್ಷ್ಣವಾದ ವಸ್ತುಗಳೊಂದಿಗೆ ಆಟವಾಡುವಾಗ ಪೋಷಕರು ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಗಾ ಇಡಬೇಕೆಂದು ಸಲಹೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಹೇಳಿದರು.  ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ ಈ ರೀತಿ ಎರಡು ಪ್ರಕರಣಗಳು ಒಂದು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ವರದಿಯಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ಪ್ರಮುಖ ಆರೋಗ್ಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಕಾಂಟಿನೆಂಟಲ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಸಂಕೀರ್ಣ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸುಸಜ್ಜಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಳಿಗಾಗಿ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹಾಗೂ ಈ ಮಾಹಿತಿ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *