55 ಸಾವಿರ ಬಹುಮಾನ ದೊಂದಿಗೆ 100 ದೇವಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ  ಮುಜರೈ ಸಾಮೂಹಿಕ ವಿವಾಹ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಬಿ ಎಸ್ ಯಡಿಯೂರಪ್ಪ ಅವರು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್!

समाचार

ಬೆಂಗಳೂರು: ಈ ವರ್ಷದ ಏಪ್ರಿಲ್ ಮತ್ತು ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ 100 ಮುಜರೈ ದೇವಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂ ದಂಪತಿಗಳನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗುವ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ಭರಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಸಪ್ತಪಾಡಿ ಸಾಮೂಹಿಕ ವಿವಾಹ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಬಿ ಎಸ್ ಯಡಿಯುರಪ್ಪ ಶುಕ್ರವಾರ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ವರ್ಷ ಏಪ್ರಿಲ್ 26 ಮತ್ತು ಮೇ 24 ರಂದು ಸಾಮೂಹಿಕ ವಿವಾಹ ನಡೆಯಲಿದೆ.  ವಿವಾಹಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ದಂಪತಿಗಳಿಗೆ 8 ಗ್ರಾಂ ಚಿನ್ನದ ಥಾಲಿ (ಮಂಗಳಸೂತ್ರ), ವಧುವಿಗೆ 10,000 ರೂ ಮತ್ತು ಮದುಮಗನಿಗೆ 5,000 ರೂ. ಸೇರಿದಂತೆ 55,000 ರೂ.

ಸಾಮೂಹಿಕ ವಿವಾಹಗಳ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಮುಜರೈ ದೇವಾಲಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಲಭ್ಯವಿರುವ ನಿಧಿಯಿಂದ ಭರಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಯಡಿಯೂರಪ್ಪ ಹೇಳಿದರು.
“ಇದು ಸರೋವರದ ನೀರನ್ನು ಮತ್ತೆ ಸರೋವರಕ್ಕೆ ಎಸೆಯುವಂತಿದೆ. ದೇವಾಲಯದ ನಿಧಿಗಳು ದೇಣಿಗೆ ರೂಪದಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗುವ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಹಣವಲ್ಲದೆ ಮತ್ತೇನಲ್ಲ. ನಾವು ಅವುಗಳನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕರ ಅನುಕೂಲಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಸಪ್ತಪಾಡಿ ಲಾಂಛನ ವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮದುವೆಯ ನಂತರ ವಿಷಾದಿಸಲು ಮಾತ್ರ ಜನರು ತಮ್ಮ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ಪದೇ ಪದೇ ದೂರುಗಳು ಬರುತ್ತವೆ.  ಅವರು ಸಾಲವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ವಯಸ್ಸಾದ ಪೋಷಕರು ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಹೊರೆಯಾಗುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ, ಎಲ್ಲಾ ವರ್ಗದ ಜನರಿಗೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ, ಪ್ರತಿವರ್ಷ ಸಾಮೂಹಿಕ ವಿವಾಹಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ಸರ್ಕಾರ ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ “ಎಂದು ಯಡಿಯೂರಪ್ಪ ಹೇಳಿದರು.” ಇದು ಅತಿಯಾದ ವಿವಾಹ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. “ಸಪ್ತಪಾಡಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ವಿವಾಹವನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಲಾಗುವುದು  ಸ್ಥಳದಲ್ಲೇ, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಗಮನಸೆಳೆದರು.

ಏಪ್ರಿಲ್ 26 ಅಥವಾ ಮೇ 24 ರಂದು ಮದುವೆಯಾಗಲು ಬಯಸುವ ದಂಪತಿಗಳು 30 ದಿನಗಳ ಮೊದಲು ಅಗತ್ಯ ದಾಖಲೆಗಳೊಂದಿಗೆ ದೇವಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.  “ಅವರು ದೇವಾಲಯದ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿಯನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು” ಎಂದು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಹೇಳಿದರು.
ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಸಪ್ತಪಾಡಿ ಯೋಜನೆಯಡಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಕೆಲವು ದೇವಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಬನಶಂಕರಿ, ಗವಿ ಗಂಗಾಧರೇಶ್ವರ, ಕಾಡು ಮಲ್ಲೇಶ್ವರ ಮತ್ತು ದೋಡ ಗಣಪತಿ ಸೇರಿವೆ.

ಪ್ರಶ್ನೆಯೊಂದಕ್ಕೆ, ಯಡಿಯೂರಪ್ಪ ಅವರು ಮುಸ್ಲಿಂ ದಂಪತಿಗಳಿಗೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಉಪಕ್ರಮವನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲು ಸರ್ಕಾರ ಮುಕ್ತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.  “ಮುಸ್ಲಿಂ ದಂಪತಿಗಳು ಧಾರ್ಮಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಲಭ್ಯವಿರುವ ನಿಧಿಯಿಂದ ಮದುವೆಯಾಗಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನಾವು ಅಗತ್ಯ ಅನುಮತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಳಿಗಾಗಿ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹಾಗೂ ಈ ಮಾಹಿತಿ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *