370 ನೇ ವಿಧಿ ರದ್ದುಪಡಿಸಿದ ನಂತರ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿದಿನ 10-15 ಡ್ರೋನ್ ಗಳ ಹಾರಾಟ, ನಮ್ಮ ದೇಶದ ಸುರಕ್ಷತೆಗಾಗಿ ಈ ಯೋಜನೆ!!

समाचार

ನವದೆಹಲಿ: ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ಆರ್ಟಿಕಲ್ 370 ನಿಬಂಧನೆಗಳನ್ನು ರದ್ದುಪಡಿಸಿದ ಮೊದಲ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಗಡಿಯಲ್ಲಿರುವ ಭಾರತೀಯ ನೆಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಭದ್ರತಾ ಪಡೆಗಳು ಪ್ರತಿದಿನ ಕನಿಷ್ಠ 10-15 ಡ್ರೋನ್‌ಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಶುಕ್ರವಾರ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಆವರ್ತನವು ಪಂಜಾಬ್ ಮತ್ತು ಜಮ್ಮುವಿನ ಗಡಿ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಒಂದು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 1-2 ವೀಕ್ಷಣೆಗಳಿಗೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಇದು ಗಡಿಯುದ್ದಕ್ಕೂ ಕಣ್ಗಾವಲು ವ್ಯಾಯಾಮ ಎಂದು ಶಂಕಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಆಗಸ್ಟ್ 5 ಮತ್ತು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2019 ರ ನಡುವೆ, ಕನಿಷ್ಠ 10-15 ಡ್ರೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಗಡಿ ಭದ್ರತಾ ಪಡೆ (ಬಿಎಸ್‌ಎಫ್) ನಂತಹ ಭದ್ರತಾ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಸ್ಥಳೀಯ ಪೊಲೀಸರು ಮತ್ತು ಗಡಿನಾಡಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದವು. ತಕ್ಷಣದ ಪ್ರತಿ-ಕ್ರಿಯಾ ಯೋಜನೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಈ ರಾಕ್ಷಸ ಡ್ರೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಲು ಬಿಎಸ್‌ಎಫ್ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಆದೇಶಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಆದಾಗ್ಯೂ, ಡ್ರೋನ್ ಅನ್ನು ಗುಂಡು ಹಾರಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಉರುಳಿಸುವುದು ಕೆಲವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ತರಬೇತಿಯ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, ಅದು ಈಗಿನಂತೆ ಈ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳಿಗೆ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಸೂಚನೆಯು ಸಾಧ್ಯವಾದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ಇರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ಅವುಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಕೆಳಕ್ಕೆ ಇಳಿಸಿ,”  ಭದ್ರತಾ ಸ್ಥಾಪನೆಯ ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.

ಈ ಹಿಂದೆ ಗುಜರಾತ್‌ನ ಗಡಿ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಡ್ರೋನ್ ವೀಕ್ಷಣೆಗಳು ನಡೆದವು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಈ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಕೆಲವು ಸುಧಾರಿತ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಡ್ರೋನ್‌ಗಳ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತವೆ, ಅವುಗಳು ತಡೆಯಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ನೆಲದ ಮೇಲೆ ರಿಮೋಟ್‌ನಿಂದ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲ್ಪಡುವಂತಹ ಮೂರು ವಿಧದ ಡ್ರೋನ್‌ಗಳಿವೆ, ಜಿಪಿಎಸ್ ಫೀಡ್ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನದು ಪೂರ್ವ-ಆಹಾರ ಮಾಹಿತಿ ತುಂಬಿದ ಡ್ರೋನ್ ಆಗಿದ್ದು ಅದು ತನ್ನ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತಡೆಯುವುದು ಮತ್ತು ಕೊಲ್ಲುವುದು ಕಷ್ಟ.

ಕೇಂದ್ರ ಗೃಹ ಸಚಿವಾಲಯ ಮತ್ತು ಇತರ ಕೇಂದ್ರ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿವೆ ಮತ್ತು ಡ್ರೋನ್ ವಿರೋಧಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ಗಳು ಪ್ರಗತಿಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಬಿಎಸ್ಎಫ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಈವರೆಗೆ ತಡೆಹಿಡಿದ ಡ್ರೋನ್‌ಗಳು ದೊಡ್ಡ ‘ಕಣ್ಗಾವಲು ಪಕ್ಷಿಗಳು’ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಕೆಲವು ಮಾದಕವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆ ಮಾಡಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಳಿಗಾಗಿ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹಾಗೂ ಈ ಮಾಹಿತಿ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಕೃಪೆ PTI NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *