ಹೆಬ್ಬಲ್ ಫ್ಲೈಓವರ್‌ಗೆ ಇನ್ನು ಮೂರು ರಸ್ತೆಗಳು ಸೇರಿಕೊಳ್ಳಲಿವೆ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಆದಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗುವ ಸಂಭವವಿದೆ!! 

समाचार

ಬೆಂಗಳೂರು: ನಗರದ ಅತ್ಯಂತ ಕುಖ್ಯಾತ ಸಂಚಾರ ಅಡೆತಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಹೆಬ್ಬಾಲ್ ಫ್ಲೈಓವರ್ ಅನ್ನು ಸರಾಗಗೊಳಿಸುವ ಬೆಂಗಳೂರು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು ಹೊಸ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ತಂದಿದೆ.  ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು ಸೂಚಿಸಿರುವ ತೀವ್ರ ಬದಲಾವಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರು ಹೊಸ ಪಥಗಳು ಮತ್ತು ಅಂಡರ್‌ಪಾಸ್ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದು. ಇದು ತನ್ನ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯನ್ನು ಬೆಂಗಳೂರು ಮೆಟ್ರೋ ರೈಲ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಶನ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ಬಿಎಂಆರ್ಸಿಎಲ್) ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಯೋಜನೆಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿ ಹೊಂದಿರುವ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಸಲಹಾ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ರೈಟ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಎರಡಕ್ಕೂ ಸಲ್ಲಿಸಿದೆ.

ಈ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಮತ್ತು ಕರ್ನಾಟಕ ರಸ್ತೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ನಿಗಮ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಜೊತೆಗೆ ಫ್ಲೈಓವರ್ ಅನ್ನು ಕ್ಷೀಣಿಸಲು ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯವಾದ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸುವ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ವಹಿಸಲಾಗಿದೆ.  ಬಿಎಮ್‌ಆರ್‌ಸಿಎಲ್ ತನ್ನ ಪ್ರಮುಖ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಯೋಜನೆಯಾದ ಸಿಲ್ಕ್ ಬೋರ್ಡ್-ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ಮಾರ್ಗವು ಫ್ಲೈಓವರ್‌ಗಿಂತ ಮೇಲಕ್ಕೆ ಹಾದುಹೋಗುತ್ತದೆ. ಜನವರಿ 2 ರಂದು ಗ್ರೇಡ್ ಸೆಪರೇಟರ್ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಪ್ರಮುಖ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬಿಡಿಎ ಮೂಲಗಳು ದಿ ನ್ಯೂ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿವೆ.  ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ.

“ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರದ ಕಡೆಯಿಂದ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ಕಡೆಗೆ ಮೂರು ಏಕ ದಿಕ್ಕಿನ ಹಾದಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ, ಹೆಬ್ಬಾಲ್ ಜಂಕ್ಷನ್ ಮತ್ತು ತುಮುಕುರು ತುದಿಯಿಂದ ಅಂಡರ್‌ಪಾಸ್ ಅನ್ನು ದಾಟಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ವಿವರಿಸಿದರು. 2003 ರಲ್ಲಿ ಬಿಡಿಎ ನಿರ್ಮಿಸಿದ ಫ್ಲೈಓವರ್ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಸಂಜೆ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಬೃಹತ್ ಸಂಚಾರ ದಟ್ಟಣೆಯನ್ನು ಕಂಡಿದೆ  .ನಂತರ, ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣ ಮತ್ತು ನಗರವನ್ನು ಫ್ಲೈಓವರ್ ಮೂಲಕ ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ಐದು ಪಥಗಳಿವೆ – ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರು ನಗರದಿಂದ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ಕಡೆಗೆ ಮತ್ತು ಎರಡು ಹಿಮ್ಮುಖ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿದೆ.

“ಬಿಡಿಎ ಈ ಹಿಂದೆ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ನಗರಕ್ಕೆ ಇನ್ನೂ ಎರಡು ಪಥಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿತ್ತು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಕೆಲಸಗಳು ಸಹ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದ್ದವು, ಆದರೆ ನಂತರ ನಿಲ್ಲಿಸಲಾಯಿತು. ಇನ್ನೂ ಮೂರು ಪಥಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಈ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಿದರೆ, ಒಟ್ಟು 10 ಪಥಗಳು ಇರಲಿವೆ, ತಲಾ ಐದು ದಿಕ್ಕುಗಳು  ಮತ್ತು ಲೇನ್‌ಗಳಲ್ಲಿನ ದಟ್ಟಣೆಯನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲಾಗುವುದು “ಎಂದು ಉನ್ನತ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕೆ ಆರ್ ಪುರಂ ಕಡೆಯಿಂದ ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರದ ಕಡೆಗೆ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಮಾರ್ಗವನ್ನು (ರಾಂಪ್) ಕಳಚುವುದು ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಸ್ತಾಪವಾಗಿದೆ.  “ಬದಲಾಗಿ, ಕೆ.ಆರ್.ಪುರಂನಿಂದ ಹೊಸ ಏಕ ದಿಕ್ಕಿನ ಫ್ಲೈಓವರ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗುವುದು. ಇದು ಈಗಿರುವ ಒಂದರ ಸುತ್ತಿನ ಎರಡನೆಯ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಮಾಡಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಕಡೆಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ಹೊಸ ಫ್ಲೈಓವರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ವಿಲೀನಗೊಳಿಸುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಾಡಲಾಗುವುದು.  ಈಗಾಗಲೇ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದೆ, “ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಮೂರನೇ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಮೆಟ್ರೋ ರೈಲು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದರು.

ತುಮುಕುರು ಕಡೆಯಿಂದ ಕೆ ಆರ್ ಪುರಂ ಕಡೆಯಿಂದ ಅಂಡರ್‌ಪಾಸ್ ಕೂಡ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ.  “ಇದು ಒಂದು ತೋಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಅದು ಬೆಂಗಳೂರಿನತ್ತ ಸಾಗುವ ಫ್ಲೈಓವರ್‌ನ ರಾಂಪ್‌ನ ಅಪ್ರೋಚ್ ರಸ್ತೆಯೊಂದಿಗೆ ವಿಲೀನಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.  ಕೆಆರ್‌ಡಿಸಿಎಲ್ ಜಂಕ್ಷನ್ ಮೂಲಕ ಹಾದುಹೋಗುವ ಎತ್ತರದ ಕಾರಿಡಾರ್ ಅನ್ನು ಸಹ ನಿರ್ಮಿಸಲಿದೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *